รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ร่วมประชุมพิจารณาแผนงาน/โครงการที่เกี่ยวข้องกับกรมชลประทาน
วันที่ 6 มิถุนายน 2567 เวลา 13.00 น.
นายบันดาล สถิรชวาล รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ร่วมประชุมพิจารณาแผนงาน/โครงการที่เกี่ยวข้องกับกรมชลประทาน โดยประชุมร่วมกับ นายวิทยา แก้วมี รองอธิบดีกรมชลประทาน ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุราษฎร์ธานี และมี นายพงษ์ศักดิ์ จ่าแก้ว นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุราษฎร์ธานี นายพันธ์ศักดิ์ บุญแทน สภาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดสุราษฎร์ธานี เขต 4 และนายกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจังหวัดสุราษฎร์ธานี หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมด้วย
โดยที่ประชุมดังกล่าวได้มีการนำเสนอความต้องการ ข้อคิดเห็น ข้อเสนอแนะแนวทางการพัฒนา และการแก้ไขปัญหา/อุปสรรคในการบริหารจัดการน้ำพื้นที่จังหวัดสุราษฎร์ธานีของกรมชลประทาน ซึ่งกรมชลประทานจะได้นำข้อมูลจากการประชุมนี้ ไปบูรณาการจัดทำแผนงาน/โครงการ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสิทธิผลของการบริหารจัดการน้ำในพื้นที่จังหวัดสุราษฎร์ธานีต่อไป