การกำกับดูแลการปฏิบัติราชการของส่วนราชการและเขตพื้นที่ปกครองให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย
วันที่ 25 มกราคม พ.ศ. 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุราษฎร์ธานี ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 5
ตามที่ นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี มอบอำนาจให้รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ในการกำกับดูแลการปฏิบัติราชการของส่วนราชการและเขตพื้นที่ปกครองให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ซึ่งมอบอำนาจให้ นายชูศักดิ์ รู้ยิ่ง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี กำกับดูแลการปฏิบัติราชการของส่วนราชการและเขตพื้นที่ปกครองในกลุ่มภารกิจด้านเศรษฐกิจ นั้น
ในการนี้ นายชูศักดิ์ รู้ยิ่ง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี กำหนดให้มีการประชุมเพื่อรับทราบแผนงาน/โครงการ และข้อมูลสำคัญที่เกี่ยวข้องตามภารกิจ และการขับเคลื่อนงานของหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ จังหวัดสุราษฎร์ธานี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยมี นางสาววันลีย์ เจริญวิทย์ธนเดช เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุราษฎร์ธานี, นายชัยพร นุภักดิ์ เกษตรจังหวัดสุราษฎร์ธานี, นายเดชา จิตรภิรมย์ ปศุสัตว์จังหวัดสุราษฎร์ธานี, ผู้แทนประมงจังหวัดสุราษฎร์ธานี, ผู้แทนการยางแห่งประเทศไทยจังหวัดสุราษฎร์ธานี, ผู้อำนวยการสำนักงานตลาดกลางยางพาราจังหวัดสุราษฎร์ธานี, ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยปาล์มน้ำมันสุราษฎร์ธานี, ผู้อำนวยกลุ่มงาน ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่หน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ จังหวัดสุราษฎร์ธานี เข้าร่วมประชุม