รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ต้อนรับ พลเอกสิงห์ศึก สิงห์ไพร รองประธานวุฒิสภาคนที่ 1 และคณะ ในการเดินทางมาพบปะสื่อมวลชนและการจัดสัมมนาเชิงปฏิบัติการเครือข่ายสื่อมวลชนภูมิภาค
วันที่ 25 มกราคม 2566 เวลา 10.30 น. ณ ท่าอากาศยานนานาชาติสุราษฎร์ธานี
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ต้อนรับ พลเอกสิงห์ศึก สิงห์ไพร รองประธานวุฒิสภาคนที่ 1 และคณะ ในการเดินทางมาพบปะสื่อมวลชนและการจัดสัมมนาเชิงปฏิบัติการเครือข่ายสื่อมวลชนภูมิภาค ในวันที่ 26 มกราคม 256 ณ โรงแรมไดมอนด์ พลาซ่า จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างสมาชิกวุฒิสภากับสื่อมวลชนในภูมิภาค ในการเป็นภาคีเครือข่าย การเผยแพร่ข้อมูลประชาสัมพันธ์และเพื่อนำเสนอผลงานและกิจกรรมของวุฒิสภา ให้สื่อมวลชนได้รับทราบและนำไปเผยแพร่ในช่องทางต่างๆ และเพื่อเป็นเวทีในการแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นร่วมกันในการนำเสนอผลงานและกิจกรรมของฝ่ายนิติบัญญัติ
ในการนี้มี นายณรงค์ หลักกำจร ประชาสัมพันธ์จังหวัดสุราษฎร์ธานี, นายสุขสวัสดิ์ สุขวรรณโณ ผู้อำนวยการท่าอากาศยานสุราษฎร์ธานี และผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องร่วมให้การต้อนรับ