การประชุมคณะกรรมการพนักงานส่วนตำบลจังหวัดสุราษฎร์ธานีครั้งที่ 1/2566
วันที่ 25 มกราคม พ.ศ. 2566 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมตาปี ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 4
นายชูศักดิ์ รู้ยิ่ง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการพนักงานส่วนตำบลจังหวัดสุราษฎร์ธานีครั้งที่ 1/2566 เพื่อพิจารณาเกี่ยวกับการบริหารงานบุคคลขององค์การบริหารส่วนตำบลในจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยเป็นการพิจารณาให้ความเห็นชอบออกคำสั่ง กรณีพนักงานส่วนตำบลและพนักงานจ้างขอลาออก จำนวน 7 ราย กรณีจ้างแต่งตั้งและทำสัญญาจ้างบุคคลเป็นพนักงานจ้าง จำนวน 8 ราย กรณีย้ายและแต่งตั้งพนักงานส่วนตำบล จำนวน 2 ราย กรณีการโอนพนักงานส่วนตำบลจำนวน 11 ราย กรณีรับโอนข้าราชการพลเรือนและพนักงานส่วนตำบลอื่นมาแต่งตั้งเป็นพนักงานส่วนตำบล จำนวน 3 ราย กรณีการเลื่อนและแต่งตั้งพนักงานส่วนตำบล ให้ดำรงตำแหน่งในระดับที่สูงขึ้นจำนวน 1 ราย กรณีเลื่อนและแต่งตั้งพนักงานครูองค์การบริหารส่วนตำบลเพื่อเลื่อนวิทยฐานะให้สูงขึ้น จำนวน 1 ราย กรณีแต่งตั้งผู้ผ่านการสรรหาให้ดำรงตำแหน่งสายงานผู้บริหาร จำนวน 2 ราย ให้ความเห็นชอบประกาศหลักเกณฑ์และเงื่อนไขเกี่ยวกับการบริหารงานบุคคลขององค์การบริหารส่วนตำบล จำนวน 1 ประกาศ กรณีบรรจุและแต่งตั้งบุคลากรในสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลที่ปฏิบัติงานในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 จำนวน 3 ราย กรณีปรับปรุงแผนอัตรากำลัง 3 ปี ปีงบประมาณ 2564 - 2566 และการพิจารณาแต่งตั้งคณะกรรมการประเมินการกำหนดและปรับปรุงโครงสร้าง ส่วนราชการจากระดับต้น เป็นระดับกลาง