พิธีปิดการฝึกอบรมหลักสูตรกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน รุ่นที่ 7 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 และมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้สำเร็จการฝึกอบรม จำนวน 95 ราย
วันที่ 20 มกราคม 2566 เวลา 10.00 น. ณ.วิทยาลัยการปกครอง ศูนย์การเรียนรู้และฝึกอบรมภาคใต้ อำเภอเมืองสุราษฎร์ธานี จังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายมนตรา พรมสินธุ รองผู้ว่าจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธีปิดการฝึกอบรมหลักสูตรกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน รุ่นที่ 7 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 และมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้สำเร็จการฝึกอบรม จำนวน 95 ราย
รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี กล่าวว่าขอแสดงความยินดีกับผู้สำเร็จการฝึกอบรมทุกท่านและขอให้ทำหน้าที่ช่วยเหลือ นายอำเภอ ปลัดอำเภอ ในการบำบัดทุกข์ บำรุงสุข ให้กับพี่น้องประชาชน ด้วยความตั้งใจ มุ่งมั่น เสียสละอย่างเต็มกำลังความสามารถพร้อมทั้งเป็นแบบอย่างการประพฤติปฏิบัติ รับผิดชอบงานในหน้าที่ได้อย่างถูกต้องและเหมาะสม เพื่อสร้างความเชื่อถือศรัทธา และเป็นที่รักใคร่ของประชาชนในพื้นที่ตลอดไป