รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ประชุมคณะกรรมการฝ่ายจัดกิจกรรมการแสดง ในงานของดีเมืองสุราษฎร์และกาชาดจังหวัด ประจำปี 2566 เพื่อเตรียมความพร้อมกิจกรรมการแสดงบนเวทีกลางและเวทีนาวากาชาด ระหว่างวันที่ 3 -12 กุมภาพันธ์ 2566
วันที่ 16 มกราคม 2566 ณ ห้องประชุมสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายบันดาล สถิรชวาล รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการฝ่ายจัดกิจกรรมการแสดง ในงานของดีเมืองสุราษฎร์และกาชาดจังหวัด ประจำปี 2566 โดยมี จ่าเอกพิรพร อุลิตผล วัฒนธรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี นายศักดา สมบูรณ์ลักขณา รองนายกเทศมนตรีนครสุราษฎร์ธานี หัวหน้าส่วนและผู้แทนส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง ร่วมประชุม เตรียมความพร้อมกิจกรรมการแสดงบนเวทีกลางและเวทีนาวากาชาด ระหว่างวันที่ 3 -12 กุมภาพันธ์ 2566
รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี กล่าวว่า ในการจัดงานของดีเมืองสุราษฎร์และกาชาดจังหวัด ประจำปี 2566 ได้รับความร่วมมือจากหน่วยงาน สถานศึกษา สถานฝึกสอนนาฏศิลป์และการแสดงเอกชน ในการจัดชุดการแสดงทั้งเวทีกลางและเวทีนาวากาชาด เพื่อสร้างสีสัน และให้ความบันเทิงแก่ผู้เข้าร่วมงาน ทั้งยังเป็นโอกาสให้นักเรียน นักศึกษาตลอดจน กลุ่มสตรี ผู้สูงอายุ ได้มีเวทีแสดงความสามารถ ซึ่งคณะกรรมการได้หาแนวทางสนับสนุนและเป็นกำลังใจให้กับการแสดงทุกชุด รวมถึง การจัดหาพิธีกรสนับสนุนเวทีกลางและเวทีนาวากาชาด เพื่อให้การจัดงานออกมาเรียบร้อยและสมูรณ์ที่สุด