กิจกรรมงานวันครูส่วนภูมิภาค ครั้งที่ 67 พ.ศ.2566 หน่วยจัดอำเภอบ้านนาสาร
วันที่ 16 มกราคม 2566 เวลา 09.30 น.
นายมนตรา พรมสินธุ รองผู้ว่าจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในกิจกรรมงานวันครูส่วนภูมิภาค ครั้งที่ 67 พ.ศ.2566 หน่วยจัดอำเภอบ้านนาสาร พร้อมทั้งได้มอบเกียรติบัตรยกย่องเชิดชูเกียรติประเภทต่างๆแก่หน่วยงานและข้าราชการครู ณ.หอประชุมสัตตบุษย์ โรงเรียนบ้านนาสาร
สำหรับการจัดงานวันครูในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อระลึกถึง พระคุณบูรพาจารย์ ส่งเสริมยกย่องเชิดชูเกียรติผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาที่ประกอบคุณงามความดีหรือทำคุณประโยชน์ต่อวงการศึกษาให้เป็นที่ประจักษ์แก่สาธารณชนและเป็นแบบอย่างให้เยาวชนรุ่นหลังได้ยึดถือปฏิบัติตาม โดยมีผู้เข้าร่วมงานจำนวนกว่า 500 คน