วันที่ 3 กรกฎาคม 2567 เวลา 14.30 น. ณ ห้องประชุม กอ.รมน.จว.สฎ.
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี/รอง ผอ.รมน.จังหวัดสุราษฎร์ธานี ร่วมการประชุม นขต.กอ.รมน.(วาระพิเศษ) ผ่านระบบการประชุมทางไกล VTC โดยมี นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี/ผอ.รมน. เป็นประธาน ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารรื่นฤดี กอ.รมน. เพื่อติดตามนโยบายเร่งด่วนของรัฐบาล,โครงการเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษา และพิจารณาแนวทางการดำเนินการรองรับผลกระทบจากผู้หลบหนีเข้าเมือง รวมทั้งแนวทางป้องกันและปราบปรามการค้ายาเสพติดในพื้นที่ตอนในที่มีสถานการณ์รุนแรง