วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 07.30 น.
นายบันดาล สถิรชวาล เป็นประธานการประชุม Monring Talk กับกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ณ ศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเกษตรจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีหัวหน้าหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์เข้าร่วมประชุม
การประชุมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อรับฟังและแลกเปลี่ยนประเด็นการพัฒนาและปัญหาของแต่ละหน่วยงาน เพื่อนำไปพัฒนาและแก้ไขปัญหาในพื้นที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี ตลอดจนการบูรณาการร่วมกันระหว่างหน่วยงานในการขับเคลื่อนงานตามนโยบายของรัฐบาลต่อไป