วันที่ 30 มีนาคม พ.ศ. 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมทุ่งไสไซ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี อำเภอเมืองสุราษฎร์ธานี และผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting
นายชูศักดิ์ รู้ยิ่ง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ในฐานะประธานคณะทำงานศูนย์ประสานงานสนับสนุนการส่งเสริมอุตสาหกรรมไมซ์จังหวัดสุราษฎร์ธานี (Suratthani MICE Center) เป็นประธานการประชุมคณะทำงานศูนย์ประสานงานสนับสนุนการส่งเสริมอุตสาหกรรมไมซ์ (MICE) จังหวัดสุราษฎร์ธานี (ชุดคณะทำงานย่อย : คณะทำงานส่งเสริมการตลาดไมซ์ และคณะทำงานพัฒนาและส่งเสริมกิจกรรมไมซ์) ครั้งที่ 1/2566 โดยที่ประชุมรับทราบแผนการดำเนินงานสนับสนุนอุตสาหกรรมไมซ์ (MICE) จังหวัดสุราษฎร์ธานี ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยสำนักส่งเสริมการจัดประชุมและนิทรรศการภาคใต้ สำนักส่งเสริมการจัดประชุมและนิทรรศการ (องค์การมหาชน) และร่วมกันพิจารณาการกำหนดแผนงานกิจกรรมไมซ์และงาน Flagship ของจังหวัด สำหรับปี 2566-2568 และการจัดทำ City Package เพื่อเป็นการขับเคลื่อนอุตสาหกรรมไมซ์ (MICE) จังหวัดสุราษฎร์ธานีต่อไป โดยมี นางสาวนันทวัน ศิริโภคพัฒน์ ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานจังหวัดสุราษฎร์ธานี นายสมชาย เสมมณี ท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดสุราษฎร์ธานี ดร.วิชชุตา มาชู ผู้อำนวยการศูนย์ประสานงานไมซ์จังหวัดสุราษฎร์ธานี ผู้แทนหอการค้าจังหวัดสุราษฎร์ธานี ผู้แทนสภาอุตสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี ผู้แทนส่วนราชการ และภาคเอกชน เข้าร่วมการประชุม