วันที่ 22 สิงหาคม 2566 เวลา 10.30 น. ณ ห้องประชุมเมืองคนดี ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 5
นายมนตรา พรมสินธุ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด จังหวัดสุราษฎร์ธานี และส่วนราชการ ครั้งที่ 8/2566 เพื่อรับทราบและพิจารณา สถานการณ์ยาเสพติดในพื้นที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี และผลการปฎิบัติการกวาดล้างตรวจค้นและกิจกรรมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในเรือนจำ
รวมทั้งได้รับรองผลการประเมินสถานะหมู่บ้าน/ชุมชน ครั้งที่ 2 รอบ 6 เดือนหลังปีงบประมาณ 2566 และติดตามผลการดำเนินงานและปัญหาอุปสรรคตามแผนปฏิบัติการป้องกัน ปราบปราม และแก้ไขปัญหายาเสพติด ปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ประจำเดือน สิงหาคม 2566