นายสุคนธ์ หนูภักดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมรอบกองไฟ กิจกรรมเดินทางไกลและแรมคืน ลูกเสือเนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ประจำปี 2567 ของโรงเรียนสุราษฎร์พิทยา โดยมี นางเพียงแข ชิตจุ้ย ผู้อำนวยการโรงเรียนสุราษฎร์พิทยา ให้การต้อนรับ
โอกาสนี้ นาวาอากาศเอก ณัฏฐวุธ ดวงสูงเนิน ผู้บังคับการกองบิน 7 มอบหมายให้ นาวาอากาศเอก เฉลิมชัย ชำนาญยนต์ เสนาธิการกองบิน 7 เข้าร่วมพิธีฯ และให้การต้อนรับฯ ณ กองพันทหารอากาศโยธิน กองบิน 7 ตำบลมะลวน อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี เมื่อวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567
#รู้รักสามัคคี
#UnbeatableAirForce
#กองทัพอากาศที่แข็งแกร่งและมีประสิทธิภาพ
#Wing7
ผู้รับผิดชอบ
น.ท.อมรชัย กลิ่นจันทร์ หน.ผกร.บก.บน.7
โทร 6-5247
เนื้อข่าว
- ร.อ.ธนวัฒน์ ดุยสุวรรณ นกรป.ผกร.บก.บน.7
- ร.ท.หญิง นันทพร ศรีวังแก้ว นกรป.ผกร.บก.บน.7
โทร 6-5248
ช่างภาพ/ลงข่าว
พ.อ.อ.วสุธร สมพงศ์ จนท.กภ.ผกร.บก.บน.7
โทร 6-5519
https://www.facebook.com/wing7RTAF