วันที่ 24 เมษายน 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมเมืองคนดี ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 5
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด จังหวัดสุราษฎร์ธานี และส่วนราชการ ครั้งที่ 4/2566 เพื่อรับทราบและพิจารณา สถานการณ์ยาเสพติดจังหวัดสุราษฎร์ธานี ประจำเดือน มีนาคม 2566 และผลการปฎิบัติการกวาดล้างตรวจค้นและกิจกรรมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในเรือนจำ
รวมทั้งแนวทางการป้องกันยาเสพติดในกลุ่มประชากรให้รู้เท่าทัน และไม่เข้าไปเกี่ยวข้องกับยาเสพติด, การป้องกันยาเสพติดในหมู่บ้าน/ชุมชนและพื้นที่สื่อสังคมออนไลน์ รวมทั้งพระราชบัญญัติป้องกันและปราบปรามการทรมานและการกระทำให้บุคคลสูญหาย พ.ศ. 2565