วันที่ 22 กันยายน 2566 เวลา 9.30 น. ณ ห้องประชุมเมืองคนดี ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 5
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการผลักดันการดำเนินงานตามแผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตร์ชาติ ประเด็นการต่อต้านการทุจริตและประพฤติมิชอบ จังหวัดสุราษฎร์ธานี ครั้งที่ 4/2566 เพื่อติดตามผลการดำเนินงานโครงการ/กิจกรรมตามแผนปฏิบัติการขับเคลื่อนระดับจังหวัด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ภายใต้การดำเนินงานของคณะกรรมการผลักดันการดำเนินงานตามแผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตร์ชาติ ประเด็นการต่อต้านการทุจริตและประพฤติมิชอบจังหวัดสุราษฎร์ธานี ติดตามผลการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ของหน่วยงานรัฐในจังหวัดสุราษฎร์ธานี ติดตามการขับเคลื่อนงานด้านการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในภาครัฐในพื้นที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี ของสำนักงาน ปปท.เขต 8 และสรุปสถิติเรื่องกล่าวหาร้องเรียนการทุจริตของสำนักงาน ป.ป.ช.ประจำจังหวัดสุราษฎร์ธานี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566
ทั้งนี้ได้พิจารณาแนวทางการส่งเสริมและสนับสนุนให้เกิดการยกระดับการพัฒนาการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐในจังหวัดสุราษฎร์ธานี ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 อีกด้วย