วันที่ 2 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องนางยวน ศาลากลางสุราษฎร์ธานี
นายบันดาล สถิรชวาล รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานประชุมคณะกรรมการฝ่ายประชาสัมพันธ์การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 39 และกีฬาอาวุโสแห่งชาติ ครั้งที่ 6 รอบคัดเลือกภาค 4 “เมืองร้อยเกาะเกมส์” โดยมีหน่วยงาน และผู้แทนสื่อมวลชนที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม
การประชุมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อหารือและติดตามการเตรียมความพร้อมด้านการประชาสัมพันธ์การจัดการแข่งขันฯ และในส่วนที่เกี่ยวข้อง อาทิ การผลิตและเผยแพร่สื่อประชาสัมพันธ์การจัดกิจกรรม การรายงานผลการแข่งขัน ข้อมูลการแข่งขัน เป็นต้น เพื่อให้การเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาดังกล่าว เป็นไปด้วยความเรียบร้อย บรรลุตามวัตถุประสงค์ที่กำหนดไว้