วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 10.30 น.
นายมนตรา พรมสินธุ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานตรวจสถานที่ และประชุมคณะอนุกรรมการพิจารณาอนุญาตให้ดูดทราย ประจำจังหวัดสุราษฎร์ธานี ครั้งที่3/2567 โดยมีนายสันติ บุญรอด นายอำเภอเคียนซา พร้อมด้วยคณะอนุกรรมการฯ ร่วมตรวจสอบ
การตรวจพื้นที่และประชุมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อพิจารณาการขออนุญาตดูดทรายในที่ดินของรัฐ เพื่อใช้ประโยชน์ในการประกอบกิจการค้าหากำไร รายนายกิตติพงศ์ เกียรติกุลพงศ์ ขออนุญาตดูดทรายในแม่น้ำตาปี หมู่ที่ 5 ตำบลพ่วงพรมคร อำเภอเคียนซา จังหวัดสุราษฎร์ธานี เนื้อที่ 2-1-48ไร่ และ รายนางรัตนา หนูแก้ว ขออนุญาตดูดทรายในแม่น้ำตาปี หมู่ที่ 5 ตำบลพ่วงพรมคร อำเภอเคียนซา จังหวัดสุราษฎร์ธานี เนื้อที่ 0-1-50 ไร่