วันที่ 23 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ ห้องประชุมตำรวจภูธรจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการตรวจสอบและติดตามการบริหารงานตำรวจจังหวัด สุราษฎร์ธานี(กต.ตร.) ครั้งที่ 3 ประจำปีงบประมาณ 2567 เพื่อรับทราบผลการปฎิบัติงานและคดีที่น่าสนใจ รวมทั้งการร่วมกิจกรรมของคณะกรรมการฯ ในรอบปีที่ผ่านมาของตำรวจภูธรจังหวัดสุราษฎร์ธานี รวมทั้งพิจารณาเรื่องการดำเนินการตามคำร้องเรียนหรือข้อเสนอแนะของประชาชนในท้องถิ่น/ชุมชน
ในการนี้มี พล.ต.ต.เสริมพันธุ์ ศิริคง ผบก.ภ.จว.สุราษฎร์ธานี รองประธานคนที่ 1, นายธีระยุทธ์ รอดเจริญ (แทน) อัยการจังหวัดสุราษฎร์ธานี รองประธานคนที่ 2, คณะกรรมการและผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องเข้าร่วมในการประชุมดังกล่าว