วันที่ 12 เมษายน พ.ศ. 2566 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีสุราษฎร์ธานี ตำบลพังกาญจน์ อำเภอพนม จังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายชูศักดิ์ รู้ยิ่ง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานการประชุมคณะทำงานช่วยเหลือการปฏิบัติงานเร่งรัดติดตามการใช้จ่ายเงินงบประมาณของจังหวัดสุราษฎร์ธานี (คณะย่อย) ครั้งที่ 3/2566 ทั้งนี้ มติที่ประชุมคณะทำงานฯ ครั้งที่ 2/2566 เห็นชอบกำหนดจัดประชุมคณะทำงานฯ ครั้งที่ 3/2566 ในการลงพื้นที่ติดตามโครงการปรับปรุงบ้านพักของวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีสุราษฎร์ธานี ซึ่งผู้รับจ้างไม่เข้าดำเนินงาน เพื่อให้การเร่งรัดติดตามการใช้จ่ายเงินงบประมาณ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ให้มีประสิทธิผลและเป็นไปตามเป้าหมายที่รัฐบาลกำหนด โดยให้คำปรึกษา แนะนำ ช่วยเหลือ แก้ไขปัญหาขัดข้องในการจัดทำราคากลาง ปัญหาด้านการจัดซื้อจัดจ้าง และการเบิกจ่ายเงินงบประมาณของหน่วยงานภายในจังหวัด รวมถึง ลงพื้นที่ติดตามส่วนราชการที่มีปัญหาอุปสรรคในการก่อหนี้ผูกพันและการเบิกจ่ายงบประมาณ เพื่อหาแนวทางแก้ไขต่อไป โดยมี นายวรสิทธิ์ จาตุรัตน์ คลังจังหวัดสุราษฎร์ธานี นางสาวจารุวรรณ แดงมา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีสุราษฎร์ธานี นางสาวละออง สองเมือง หัวหน้าหน่วยตรวจสอบภายในจังหวัดสุราษฎร์ธานี และคณะทำงานฯ เข้าร่วมการประชุม