วันที่ 23 มกราคม 2566 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมนางยวน ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายบันดาล สถิรชวาล เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการพนักงานส่วนตำบลจังหวัดสุราษฎร์ธานี (ก.อบต.จ.สฎ.) ประจำเดือนมกราคม 2567 โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ ผู้ทรงคุณวุฒิ และคณะกรรมการฯ เข้าร่วมการประชุม
การประชุมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อพิจารณาเห็นชอบในวาระการลงโทษทางวินัยของข้าราชการ/พนักงานส่วนท้องถิ่น การบรรจุ รับโอนข้าราชการส่วนท้องถิ่นและการโอนย้ายของพนักงานส่วนตำบลอื่นมาแต่งตั้งเป็นพนักงานส่วนตำบล รวมทั้งการพิจารณาออกคำสั่งกรณีพนักงานจ้างขอลาออก และการพิจารณาพนักงานจ้างตามภารกิจขององค์การบริหารส่วนตำบล