วันที่ 3 มกราคม 2567 เวลา 09.30 น. ณ ห้องตาปี ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายบันดาล สถิรชวาล รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการและผู้เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ปฏิบัติการร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ทางน้ำ และทางอากาศ ช่วงเทศกาลปีใหม่ พ.ศ. 2567 ผ่านระบบการประชุมทางไกล (Vedio Conferance System) จากกรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ที่มีผู้บริหารจากส่วนกลาง ภาคีเครือข่าย และผู้เกี่ยวข้องจากภาคส่วนต่างๆ ร่วมประชุม เพื่อติดตามสถานการณ์และผลการดำเนินการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนฯ ช่วงควบคุมเข้มข้น ห้วงวันที่ 29 ธันวาคม 2566 – 4 มกราคม 2567
ในการนี้ที่ประชุมได้ติดตามผลการดำเนินการ ของจังหวัดต่างๆ พร้อมกับรับฟังความคิดเห็น/ปัญหาอุปสรรค และให้ข้อเสนอแนะในการดำเนินงาน เพื่อสร้างความปลอดภัยทางถนนอย่างต่อเนื่อง โดยขอให้ภาคส่วนที่เกี่ยวข้อง ได้ร่วมกันวางแนวทางและมาตรการป้องกันที่สำคัญ ควบคู่กับการบังคับใช้กฎหมายอย่างเข้มงวด รวมถึงรณรงค์ประชาสัมพันธ์การใช้ยานพาหนะที่ปลอดภัย