วันที่ 1 มกราคม 2567 เวลา 18.30 น. ณ สถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดสุราษฎร์ธานี อำเภอเมืองสุราษฎร์ธานี
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมปฏิบัติการรณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2567 ซึ่งสำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 8 จัดขึ้น โดยได้รับความร่วมมือจากสำนักงานขนส่งจังหวัดสุราษฎร์ธานี ตำรวจภูธรจังหวัดสุราษฎร์ธานี และเครือข่ายรณรงค์งดเหล้า ตลอดจน ภาคเอกชน โดยมี นายสุวิทย์ ธฤตกูร ผู้อำนวยการสำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 8, พันตำรวจเอกสมบัติ ฉ่ำแสง รองผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดสุราษฎร์ธานี, นายจตุรงค์ แก้วกสิ ขนส่งจังหวัดสุราษฎร์ธานี เข้าร่วมพิธีดังกล่าว
ซึ่งได้มีการแจกจ่ายน้ำดื่ม มอบของที่ระลึก ลูกอม แก่ประชาชนผู้ที่มารอขึ้นรถในวันนี้ พร้อมทั้งอวยพรให้ทุกคนเดินทางด้วยความปลอดภัยตลอดเส้นทาง