12 เมษายน 2566 ณ จวนผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี พร้อมด้วย นางอุรสา จินโต นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้เป็นประธานสรงน้ำพระพุทธรูป และอวยพรปีใหม่ไทย เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ประจำปี 2566 ให้กับ รองผู้ว่าราชการจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่จากหน่วยงานในจังหวัด สุราษฎร์ธานี และประชาชนในพื้นที่ ที่มาร่วมพิธีจำนวนมาก
จากนั้น ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี และ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้เปิดโอกาสให้ ผู้เข้าร่วมพิธีได้ทยอยกันเข้าสรงน้ำพระและรดน้ำขอพร ซึ่งเป็นการสืบสานประเพณีสงกรานต์อันดีงามแบบไทย ซึ่งบรรยากาศเต็มไปด้วยรอยยิ้มและความอบอุ่น
ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี กล่าวว่า บรรยากาศที่มีข้าราชการ เจ้าหน้าที่ มารวมกันอยู่ที่จวนฯ วันนี้ ทำให้นึกถึงวันที่ เข้ารับตำแหน่งเมื่อวันที่ 1 ตุลาคม 2560 ซึ่งต้องขอขอบคุณทุกคนที่มาร่วมอวยพรวันนี้ และ ขอให้ทุกคนประสบแต่ความสุขความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน สุขภาพแข็งแรง ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง และตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ เพื่อดูแลบำบัดทุกข์ บำรุงสุขให้ประชาชน อย่างเต็มกำลังความสามารถ
ข่าว/ภาพ – ส.ปชส.สุราษฎร์ธานี