วันที่ 22 กันยายน 2566 เวลา 13.00 น. ณ หัองประชุมตาปี ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 4
นายมนตรา พรมสินธุ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการอำนวยการเครือข่ายอาสาสมัครพิทักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมหมู่บ้าน(ทสม.)ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมีผู้แทนหน่วยงานที่เกี่ยวข้องร่วมประชุม
การประชุมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อรับทราบกรอบแนวทางการพัฒนาเครือข่ายอาสาสมัครพิทักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมหมู่บ้าน (ทสม.) ประจำปี งบประมาณ พ.ศ. 2566 ระหว่างกรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม กับ สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัด เพื่อเป็นแนวทางสำหรับการปฏิบัติงานในการดำเนินกิจกรรมตามแผนงานของกรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 และรับทราบรายงานผลการดำเนินงานของเครือข่าย ทสม.จังหวัดสุราษฎร์ธานี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566