วันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๔.๐๐ น ณ วัดไตรธรรมาราม พระอารามหลวง อำเภอมืองสุราษฎร์ธานี จังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายสุคนธ์ หนูภักดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติถวายพระพรชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และพิธีมอบโฉนดที่ดินให้วัด เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ประจำปีพุทธศักราช ๒๕๖๗ โดยสำนักงานที่ดินจังหวัดสุราษฎร์ธานี และศูนย์อำนวยการเดินสำรวจจออกโฉนดที่ดินจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้แจ้งความประสงค์ขอบูรณาการนำพิธีถวายโฉนดที่ดินวัด จำนวน ๔ แปลง ได้แก่โฉนดที่ดินวัดเขาพัง จำนวน ๒ แปลง โฉนดที่ดินวัดสว่างประชารมณ์ จำนวน ๑ แปลง และโฉนดที่ดินศาสนสมบัติกลาง จำนวน ๑ แปลง ตามโครงการมอบโฉนดที่ดินให้แก่วัด วัดร้าง โบสถ์ มัสยิด เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗