วันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๔.๐๐ น. บริเวณชั้น ๑ ห้างสหไทย การ์เด้น พลาช่า สุราษฎร์ธานี อำเภอเมืองฯ จังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายสุคนธ์ หนูภักดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมโครงการ เดิน วิ่ง เพื่อสุขภาพ ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ ๑๐ เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดสุราษฎร์ธานี ซึ่งสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ที่ทรงเป็นดังแสงนำใจ และทรงเป็นแบบอย่างแก่ประชาชนชาวไทยในการรักษาสุขภาพ และการออกกำลังกาย สร้างความตระหนัก และให้ความรู้โรคหลอดเลือดสมองแก่ประชาชนในพื้นที่ ตลอดจนรณรงค์เชิญชวนคนไทยหันมาออกกำลังกาย เพื่อสุขภาพที่แข็งแรง ห่างไกลโรค