วันที่ ๔ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ณ ศาลาผู้สูงอายุตำบลเขาพัง หมู่ที่ ๔ บ้านไกรสร ตำบลเขาพัง อำเภอบ้านตาขุน จังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายสุคนธ์ หนูภักดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในกิจกรรมเทิดพระเกียรติเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล แด่สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี และตรวจเยี่ยมหน่วยแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) ซึ่งมูลนิธิแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ประจำจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้จัดทำแผนออกปฏิบัติงานหน่วยแพทย์เคลื่อนที่อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ปีงบประมาณ ๒๕๖๗ เพื่อให้การรักษา ป้องกัน ส่งเสริมและฟื้นฟูสุขภาพอนามัยของประชาชนในท้องถิ่นทุรกันดาร ห่างไกลคมนาคม โดยร่วมกับโรงพยาบาลสุราษฎร์ธานี โรงพยาบาลบ้านตาขุน ที่ว่าการอำเภอบ้านตาขุน สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบ้านตาขุน และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง จัดกิจกรรมดังกล่าว ในวันที่ ๔ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ซึ่งตรงกับวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอเจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี