วันที่ 13 พฤศจิกายน 2566 เวลา 9.30 น. ณ วัดควนศรี อำเภอบ้านนาสาร
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการจิตอาสา "เราทำความดี ด้วยหัวใจ" กิจกรรมจิตอาสาพัฒนา "วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า"
โดยสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุราษฎร์ธานี ชุมพร ร่วมกับส่วนราชการ, กองบิน 7, สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดสุราษฎร์ธานี, นักศึกษาวิชาทหาร, ลูกเสือจิตอาสา และจิตอาสา 904 ประชาชนจิตอาสา ได้กำหนดให้มีการพัฒนาสิ่งแวดล้อม วัดควนศรี ตำบลควนศรี อำเภอบ้านนาสาร ซึ่งมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 500 คน เพื่อร่วมแสดงออกถึงความจงรักภักดี น้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ของพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 และเป็นการปลูกจิตสำนึกจิตอาสาให้ ประชาชนได้รู้จักรักษาสิ่งแวดล้อมในชุมชน สร้างความสามัคคี ความร่วมมือร่วมใจของประชาชนจิตอาสา ซึ่งได้ร่วมกันเก็บกวาดขยะ ตัดแต่งกิ่งไม้ พัฒนาทำความสะอาดโดยรอบบริเวณวัด รวมทั้งได้มีการลงพื้นที่มอบถุงยังชีพให้แก่ผู้ประสบภัยทางสังคม ในพื้นที่อำเภอบ้านนาสาร จำนวน 1 ราย