วันที่ 25 มกราคม 2567 เวลา 9.30-12.00 น.
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี พร้อมด้วย นางสาวดารณี คงกลิ่น โยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการตรวจสถานที่ขอต่อใบอนุญาตใช้อาคารเพื่อประกอบกิจการเกี่ยวกับโรงมหรสพ ณ โรงภาพยนตร์ ศูนย์การค้าเซนทรัล สมุย ชั้น 2 และ ศูนย์การค้าเทสโก้ โลตัส สมุย ชั้น 1
โดยได้ยื่นคำขอตาม พระราชบัญญัติควบคุมอาคาร (ฉบับที่3) พ.ศ. 2543 และ กฎกระทรวงว่าด้วยการอนุญาตให้ใช้อาคารเพื่อประกอบกิจการโรงมหรสพประเภทและระบบความปลอดภัยของโรงมหรสพและอัตราค่าธรรมเนียมสำหรับการอนุญาตใช้อาคารเพื่อประกอบกิจการเกี่ยวกับโรงมหรสพ พ.ศ. 2550 ซึ่งผลการตรวจสถานที่ประกอบกิจการปรากฎว่า ถูกต้อง โดยจะดำเนินการออกใบอนุญาตให้ผู้ประกอบกิจการโรงมหรสพตามคำขอต่อไป