วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมนางยวน ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 5
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการให้ความช่วยเหลือ ผู้ประสบภัยพิบัติจังหวัดสุราษฎร์ธานี (ก.ช.ภ.จ.สฎ.) ครั้งที่ 10/2566 ซึ่งที่ประชุมได้พิจารณาช่วยเหลือผู้ประสบภัยด้านพืช(ภัยช้างป่า) เมื่อวันที่ 5 กันยายน 2566 ในพื้นที่ อำเภอไชยา จังหวัดสุราษฎร์ธานี ส่งผลให้ราษฎรได้รับความเดือดร้อน 1 ราย พื้นที่ทางการเกษตรได้รับความเสียหาย 2 ไร่ วงเงินขอรับความช่วยเหลือ 8,096 บาท