วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ระดับจังหวัด ครั้งที่ 1/2567 เพื่อรับทราบแผนการปฏิบัติงานโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ฯ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567
โดยกำหนดจัดโครงการฯ ไตรมาสที่ 1 คือวันที่ 20 ธันวาคม 2566 ณ โรงเรียนบ้านเสด็จพิทยาคม อำเภอเคียนซา, ไตรมาสที่ 2 คือวันที่ 14 มีนาคม 2567 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลท่าอุแท อำเภอกาญจนดิษฐ์, ไตรมาสที่ 3 คือวันที่ 20 มิถุนายน 2567 ณ ศูนย์พักพิงร่วมใจอุ่นไอรัก อำเภอบ้านนาสาร และไตรมาสที่ 4 คือวันที่ 18 กรกฎาคม 2567 ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ที่ 3 ตำบลตะกุกใต้ อำเภอวิภาวดี ซึ่งที่ประชุมมีมติเห็นชอบรูปแบบกิจกรรมให้บริการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ฯ
ในการนี้มี นายชัยพร นุภักดิ์ เกษตรจังหวัดสุราษฎร์ธานี หัวหน้าส่วนราชการ คณะกรรมการและผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องเข้าร่วมในการประชุมดังกล่าวด้วย