วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567
นายบันดาล สถิรชวาล รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุราษฎร์ธานี ครั้งที่ 1/2567 พร้อมด้วยหน่วยงานที่เกี่ยวข้องร่วมประชุม ณ ห้องประชุมนางยวนชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี (หลังใหม่) อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี
การประชุมดังกล่าว ได้พิจารณาสถานการณ์ไม้ผลของจังหวัดสุราษฎร์ธานี (ทุเรียน) และภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ปี 2566และแนวโน้มปี 2567 และติดตามผลการดำเนินงานและนโยบายสำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์พร้อมทั้งร่วมพิจารณาสถานการณ์ไม้ผลของจังหวัดสุราษฎร์ธานี (ทุเรียน)