วันที่ 18 สิงหาคม 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมสำนักงานส่งเสริมการปกครองทัองถิ่นจังหวัดสุราษฎร์ธานี ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี
นายมนตรา พรมสินธุ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการพิจารณาอุทธรณ์การประเมินภาษีประจำจังหวัดสุราษฎร์ธานี ครั้งที่1/2566
การประชุมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อพิจารณาการอุทธรณ์คำสั่งคำร้องคัดค้านการประเมินภาษีหรือเรียกเก็บภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง ประจำปี พ.ศ.2566 ขององค์การบริหารส่วนตำบลท้าทองใหม่ จำนวน 1 ราย ของเทศบาลตำบลวัดประดู่ จำนวน 1 ราย